Kwanaki sun daɗe lokacin da rayuwar ƙasar ke da alaƙa kawai da fure-fure na gargajiya, kayan daki irin na gidan gona, da saƙaƙƙen barguna.Ƙarfafawa ta hanyar zama na karkara da gidajen gonaki, ƙirar ƙasa salon ƙirar gida sanannen yanayi ne wanda zai iya aiki ga kowane nau'in gidaje daban-daban kuma zaɓi ne na salon maras lokaci.
Makullin samun cikakkiyar kayan adon da aka yi wa ƙasa shine duk game da daidaito tsakanin tsoho da sabo.Bayar da girmamawa ga al'ada, ba tare da zama kitsch ba, da jin daɗin zamani ba tare da kallon zamani ba.
Ɗaya daga cikin mafi kyawun sassa game da ra'ayoyin ɗakin zama na ƙasa shine cewa suna da sauƙi don daidaitawa da salon ku.Ko kun cika sararin ku da kayan daki da ba su dace da juna ba, da saɓani da launuka masu kauri, ko kuma ku kiyaye shi tare da ruɓaɓɓen inuwa, ƙarewar halitta, da yadudduka na fili, sakamakon zai zama wuri mai gayyata, annashuwa, da tsattsauran ra'ayi wanda ke keɓantacce gare ku.
1. Tiles ko katako?
Lokacin da yazo game da ra'ayoyin ɗakin ɗakin gida, nau'in bene da kuka zaɓa na iya yin bambanci sosai.Kuna zaɓi don shimfidar katako mai yawa ko don wani abu na al'ada kamar fale-falen fale-falen kuma ta yaya kuke zaɓa tsakanin su?
Fale-falen fale-falen buraka na iya ƙara kyawawan dalla-dalla ga gidajen da kuke son ji kamar tsohon gidan Ingilishi.An yi amfani da fale-falen fale-falen buraka ko slate a al'ada a duk faɗin Burtaniya tsawon ƙarni saboda godiyar sa mai wuyar ɗauri da halaye masu dorewa.Ku kawo taɓa al'ada cikin salon ƙasarku tare da shimfidar bene.Haɗa tare da tagulla masu launi ko na ɗanɗano don samar da kwanciyar hankali a ƙarƙashin ƙafa kuma sanya tare da dumama ƙarƙashin ƙasa don ƙara dumi.
Katako benaye abin al'ada ne a gidaje da yawa.Zaɓin ku na ƙarewar itace yana da ƙarancin ƙarewa kuma bambancin da haɓaka yana da girma idan ya zo ga wannan zaɓi na bene.Filayen shimfidar shimfidar laminate na jagora yana samar da ingantattun ra'ayoyin ɗakin ɗakin gida na zamani kamar yadda ake samun su cikin launuka daban-daban, alamu, da iri don dacewa da kowane salo.Haɗa launuka masu haske tare da sautunan sanyi don wuri mai lumana, ko haɗa shi da launuka masu dumi da kayan halitta don jin daɗin rustic.
2. Farar itace da inuwa mai launin toka
Allon bene mai farar fata sanannen yanayi ne na cikin gida waɗanda ba sa zuwa ko'ina godiya ga ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaya da annashuwa kamar rairayin bakin teku da yake bayarwa.Amma ba kawai ga gidajen rairayin bakin teku ba, itacen da aka ɗora yana yin ban mamaki ga gidan gona da gidajen irin na ƙasa.Launuka masu haske suna taimakawa wajen kiyaye sararin ku yana haskakawa da buɗewa yayin da sautunan tsaka tsaki suna ba da kyakkyawan aiki da dacewa da kayan daki da kayan laushi a kowane ɗaki.
Haɗa itacen da aka wanke da fari tare da wasu sautuna masu sanyi kamar shuɗin duck-kwai, inuwar launin toka, ko ganyen sage.A madadin, dace da zaɓin bene na tayal launin toka na zamani tare da taɓawa na gargajiya kamar murhu mai ƙone itace, kayan ɗaki mai ƙafafu, da walƙiya irin na yau da kullun.
3. Au Naturel
Gilashin katako na gaske tare da katako na katako da kayan halitta.Mix da daidaita tare da sauran sautunan itace da kuma ganye da yalwar tsire-tsire na gida
Kawo yanayi a cikin gida hanya ce mai ban sha'awa don gabatar da salon gida mai daɗi ga gidanku.Haxa ku daidaita benayen itace na gaske tare da fentin bangon itace da yadudduka na halitta don jin daɗin rayuwa.
Ku tafi haske tare da itacen oak kuma ku kawo inuwa daban-daban na kore don jin daɗin jin daɗi, gami da shuke-shuke da yawa don kawo ɗan lambun cikin falon ku.A madadin, launuka masu tsaka-tsaki kamar beige, tan, da terracotta na iya ba da jin daɗin zen mai ban mamaki ga sarari.
Idan, duk da haka, haske, sautunan sanyi ba abinku ba ne, babban bambance-bambancen laminate bene na iya zama kyakkyawan zaɓi.Ƙarin dabi'a, sautunan itace masu duhu suna ƙara taɓawa na aji da rubutu zuwa benayen ku ba tare da buƙatar manyan tagulla ko kafet ba.
4. Rustic da karkara
Itacen da aka dawo da shi ya kasance babban yanayi a cikin ƴan shekarun da suka gabata kuma ƙara salon itace mai wahala a cikin gidan ƙasarku na iya taimaka masa ya zama mai rayuwa da ƙauna ba tare da gajiyawa ko buƙatar gyara ba.
Launi daban-daban waɗanda aka dawo da itace na iya ba da aiki sosai tare da nau'ikan nau'ikan gidaje da kayan ɗaki iri-iri.Ko kuna zaɓar sautunan haske da sanyi ko fi son wani abu mai zurfi da yanayi, itacen da aka dawo da shi zai iya yin duka!
5. Gyada da bulo maras tushe
Gyada itace kyakkyawan itace wanda ke da sautunan dumi da yawa zuwa gareshi kuma yana iya kawo ma'anar cosiness a cikin falon ku.Idan kun yi sa'a don samun tubalin da aka fallasa a cikin gida, nau'i-nau'i na goro mai ban mamaki, yana ba da jin dadi mai ban sha'awa kuma yana da kyau don haɗuwa tare da yalwar jifa, matashin kai, da barguna a kan gadon gado da kujerun hannu.
6. Mix tsoho da sabo
Kada ku ji tsoron haɗawa da daidaita kayan daki na zamani tare da cikakkun bayanai na zamani a cikin gidanku.Itacen katakon katako na mantel da aka sake dawo da su da ban mamaki tare da kujerun karammiski na tsakiyar ƙarni da sofas yayin da filayen rufin da aka fallasa na iya yin jin daɗi da jin daɗi idan an haɗa su da cikakkun bayanai na zamani.
7. Tsarin bene
Idan madaidaiciya, kunkuntar katako ba abu ne naku ba kuma kuna neman wani abu mai ban mamaki, kuna cikin sa'a.Ba a keɓe ku zuwa katantan laminate na bogi.
Faɗin laminate benaye babban zaɓi ne don shimfidar salon gida.Tsawon tsayi, faffadan katako na taimakawa wajen ba da tunanin sararin samaniya da sanya gidanka ya fi girma fiye da yadda yake a zahiri.Suna samuwa a cikin kowane launi da alamu kuma zaɓi ne na gaske ga kowane gida.
Herringbone ya kasance yanayin shimfidar bene na tsawon shekaru da yawa kuma hanya ce mai kyau don kawo ɗan ƙaramin salo a cikin gidan ku.Asali ana gani mafi yawanci a cikin zaɓuɓɓukan bene na parquet, kawai a cikin shekaru goma da suka gabata ko don haka ƙirar ta faɗaɗa hangen nesa zuwa masana'antar bene na laminate.An ɗora allunan da ke jujjuya su a kusurwoyi 90-digiri kuma suna da ƙarin fa'idar yin fa'idodin yin girma.
Chevron yayi kama da herringbone amma maimakon sanya allunan a kusurwar digiri 90, ana yanke allunan a digiri 45 kuma suna bin tsari iri ɗaya.Wannan salon ya shahara sosai tsakanin matasa masu gida musamman, yana ba da dalla-dalla na musamman ga gidan ku.
Lokacin aikawa: Jul-10-2023